shafi_banner

labarai

Bulo mai hana fitar da hayaki mai yawa don injin juyawa na siminti

Aikin samfur:Yana da ƙarfi da kwanciyar hankali mai ƙarfi a yanayin zafi, kyakkyawan juriya ga girgizar zafi, juriyar lalacewa, juriya ga lalata sinadarai da sauran halaye.

Babban amfani:Ana amfani da shi galibi a yankunan sauyawa na murhun siminti mai juyawa, tanderun rugujewa, hanyoyin iska na uku, da sauran kayan aikin zafi waɗanda ke buƙatar juriya ga girgizar zafi.

Siffofin samfurin:A matsayin kayan aiki na masana'antar da ke hana ruwa shiga, tubalan alumina masu yawa suna da halaye na rashin ƙarfi, zafin jiki mai laushi da nauyi (kimanin 1500°C), da kuma juriya ga zaizayar ƙasa. Ana amfani da su sosai a cikin murhun masana'antu a masana'antu daban-daban. Duk da haka,, saboda yawan sinadarin corundum na tubalan alumina masu yawa na yau da kullun, lu'ulu'u na corundum a cikin samfuran da aka lalata sun fi girma, kuma fashewar da barewa suna iya faruwa lokacin da ake fuskantar yanayin sanyaya da dumama cikin sauri. Daidaiton girgizar zafi a ƙarƙashin yanayin sanyaya ruwa na 1100°C yana iya kaiwa sau 2-4 kawai. A cikin tsarin samar da siminti, saboda ƙarancin zafin jiki da buƙatun aiki don kayan da ke hana ruwa shiga su manne da fatar murfi, ana iya amfani da tubalan alumina masu yawa ne kawai a yankin canji na murhun juyawa, wutsiyar murfi da kuma dumama tanderu mai zafi.

Bulogin alumina masu hana ɗumama su ne tubalan aluminum masu yawan gaske waɗanda ke da kaddarorin hana ɗumama, waɗanda aka samar bisa ga babban clinker na aluminum kuma aka ƙara su da ZrO2 ko wasu kayan. Ana iya raba su zuwa rukuni biyu, ɗaya shine tubalan aluminum masu yawan hana ɗumama, waɗanda ke ɗauke da ZrO2, ɗayan kuma shine Nau'in farko shine tubalan alumina masu yawan hana ɗumama, waɗanda ba su ƙunshi ZrO2 ba.

Bulo mai hana fitar da hayaki mai yawa zai iya jure wa nauyin zafi mai zafi mai yawa, ba ya raguwa da girma kuma yana da faɗaɗa iri ɗaya, ba ya rarrafe ko rugujewa, yana da ƙarfin zafin jiki mai yawa da ƙarfin zafi mai yawa, zafin laushi mai yawa, kuma yana da kyakkyawan juriya ga zafi. Zai iya jure tasirin canje-canjen zafin jiki kwatsam ko dumama mara daidaituwa, kuma ba zai fashe ko bacewa ba. Bambanci tsakanin bulo mai hana fitar da hayaki mai yawa wanda ke ɗauke da ZrO2 da bulo mai hana fitar da hayaki mai yawa ba tare da ZrO2 ba yana cikin hanyoyinsu daban-daban na hana fitar da hayaki. Bulo mai hana fitar da hayaki mai yawa wanda ke ɗauke da ZrO2 yana amfani da kayan zircon don amfani da kyakkyawan juriya ga tsatsa. ZrO2 yana tsayayya da lalata sulfur-chlor-alkali. A lokaci guda, a yanayin zafi mai yawa, SiO2 da ke cikin zircon zai fuskanci canjin yanayin lu'ulu'u daga cristobalite zuwa yanayin quartz, wanda ke haifar da wani tasirin faɗaɗa girma, don haka rage haɗarin rigakafin sulfur-chlor-alkali. A lokaci guda, yana hana fitar da hayaki yayin ayyukan zafi da sanyi; Ana samar da tubalin alumina masu ƙarfi waɗanda ba su ƙunshi ZrO2 ta hanyar ƙara andalusite a cikin tubalin alumina masu yawa. Ana amfani da andalusite a cikin samfurin don sake yin amfani da shi a cikin murhun siminti. Yana samar da tasirin faɗaɗawa mai sauƙi wanda ba zai iya canzawa ba don kada samfurin ya ragu lokacin da aka sanyaya shi, yana rage matsin lamba na raguwa da hana barewa.

Idan aka kwatanta da tubalin alumina masu hana fitar da hayaki wanda ba ya ɗauke da ZrO2, tubalin alumina masu hana fitar da hayaki mai ɗauke da ZrO2 suna da juriya mafi kyau ga shigar ruwa da lalacewar sinadaran sulfur, chlorine da alkali, don haka suna da kyawawan kaddarorin hana fitar da hayaki mai kyau. Duk da haka, saboda ZrO2 abu ne mai matuƙar wahala, yana da tsada, don haka farashi da farashi sun fi girma.Bulo mai hana fashewa mai yawan alumina wanda ke ɗauke da ZrO2 ana amfani da shi ne kawai a yankin sauyawa na murhun siminti mai juyawa. Bulo mai hana fashewa mai yawan alumina wanda ba ya ɗauke da ZrO2 galibi ana amfani da shi ne a cikin tanderun da ke lalata layukan samar da siminti.

水泥回转窑抗剥落粘土砖

Lokacin Saƙo: Maris-28-2024
  • Na baya:
  • Na gaba: