shafi_banner

labarai

Fasahar Kifin | Matsalolin da Suka Shafi Rashin Nasara da Magance Matsalolin Kifin Rotary(2)

1. Tayar tayoyin ta fashe ko ta karye
Dalili:
(1) Layin tsakiyar silinda ba madaidaiciya ba ne, an ɗora wa tayoyin da yawa.
(2) Ba a daidaita ƙafafun tallafi daidai ba, ƙwanƙwasa ya yi girma sosai, wanda ke sa aka ɗora wa ƙaramin igiyar ƙafar fiye da kima.
(3) Kayan ba shi da kyau, ƙarfinsa bai isa ba, juriyar gajiya ba ta da kyau, ɓangaren giciye yana da rikitarwa, ba shi da sauƙin jefawa, akwai ramuka, abubuwan da ke cikin tarkace, da sauransu.
(4) Tsarin ba shi da ma'ana, yanayin watsar da zafi ba shi da kyau, kuma matsin lamba na zafi yana da yawa.

Hanyar magance matsala:
(1) A riƙa gyara tsakiyar layin silinda akai-akai, a daidaita ƙafafun tallafi daidai, ta yadda za a daidaita madaurin ƙafafun daidai gwargwado.
(2) Yi amfani da simintin ƙarfe mai inganci, zaɓi sassa masu sauƙi, inganta ingancin simintin, kuma zaɓi tsari mai dacewa.

2. Tsagewa sun bayyana a saman tayar tallafi, kuma faɗin tayar ya karye
Dalili:
(1) Ba a daidaita ƙafafun tallafi daidai ba, ƙwanƙwasa ya yi girma sosai; ƙafafun tallafi yana da matsin lamba iri ɗaya kuma an cika shi da wani ɓangare na lodi.
(2) Kayan ba shi da kyau, ƙarfinsa bai isa ba, juriyar gajiya ba ta da kyau, ingancin simintin ba shi da kyau, akwai ramukan yashi, da kuma abubuwan da aka haɗa da slag.
(3) Tayar tallafi da shaft ba su da alaƙa bayan haɗawa, kuma tsangwama tana da girma sosai lokacin da aka haɗa tayar tallafi.

Hanyar magance matsala:

(1) Daidaita ƙafafun tallafi daidai kuma yi amfani da kayan aiki masu inganci don yin siminti.
(2) Inganta ingancin simintin, sake juyawa bayan an haɗa shi, sannan a zaɓi tsangwama mai dacewa.

3. Girgizar jikin murhu
Dalili:
(1) Silinda ta lanƙwasa sosai, an zubar da ƙafafun tallafi, kuma sharewar gear manya da ƙanana ba daidai ba ne.
(2) Farantin bazara da ƙusoshin haɗin gwiwa na babban zoben gear akan silinda sun lalace kuma sun karye.
(3) Daidaitawar da ke tsakanin bishiyar ɗaukar hoto da littafin ya yi girma sosai ko kuma ƙusoshin haɗin wurin zama na bearing sun yi sako-sako, ƙusoshin watsawa suna da kafada, ƙafafun tallafi sun karkace sosai, kuma ƙusoshin anga sun yi sako-sako.

Hanyar magance matsala:
(1) Daidaita ƙafafun tallafi daidai, gyara silinda, daidaita ma'aunin raga na manyan da ƙananan gears, ƙara matse ƙusoshin haɗin gwiwa, sannan sake haɗa rivets ɗin da ba su da kyau.
(2) Idan aka dakatar da murhun, gyara tubalan da ba su da ƙarfi, daidaita daidaito tsakanin daji da littafin rubutu, ƙara maƙullan haɗin wurin zama, sassaka kafadar dandamali, sake daidaita ƙafafun tallafi, sannan a ƙara maƙullan anga.

4. Zafi fiye da kima na bearing na tallafi
Dalili:
(1) Layin tsakiyar jikin murhun ba madaidaiciya ba ne, wanda ke sa na'urar tallafi ta cika da yawa, yawan aiki a gida, karkatar da na'urar tallafi da yawa, da kuma yawan tura bearing.
(2) Bututun ruwan sanyaya da ke cikin bearing ɗin ya toshe ko ya zube, man shafawa ya lalace ko ya yi datti, kuma na'urar shafawa ta lalace.

Hanyar magance matsala:
(1) A daidaita layin tsakiyar silinda akai-akai, a daidaita abin naɗin tallafi, a duba bututun ruwa, sannan a tsaftace shi.
(2) Duba na'urar shafa man shafawa da kuma abin ɗaurawa, sannan a maye gurbin man shafawa.

5. Zane na waya na bearing na tallafi
Dalili:Akwai kuraje masu tauri ko kuma abubuwan da ke cikin tarkacen, filing na ƙarfe, ƙananan gutsuttsuran clinker ko wasu tarkace masu tauri suna faɗa cikin man shafawa.
Hanyar magance matsala:A maye gurbin bearing, a tsaftace na'urar shafa man shafawa da bearing, sannan a maye gurbin man shafawa.


Lokacin Saƙo: Mayu-13-2025
  • Na baya:
  • Na gaba: